नेल फंगस लोकांमध्ये सामान्य आहे. हे कोणत्याही वयोगटातील लोकांमध्ये विकसित होऊ शकते, वृद्ध लोकांमध्ये नखे संक्रमण अधिक सामान्य आहे. ही समस्या सहसा नखे ​​किंवा बोटांच्या खाली पांढरे, काळा किंवा पिवळे डाग म्हणून सुरू होते. जसा संसर्ग वाढत जातो तसतसे नेल फंगस आपल्या बोटांच्या नखे ​​दाट, तिरकस बनवू शकते, तसेच काठावरुन उपटून काढते. याचा परिणाम आसपासच्या नखांवरही होतो आणि प्रभावित नखांमध्ये खूप वेदना जाणवते. जर दुर्लक्ष केले तर, बुरशीचे हळूहळू नखांचे नुकसान होऊ शकते, त्यानंतरच्या उपचारांची आवश्यकता असेल. या लेखात, आम्ही नखे बुरशीचे कारणे आणि काही उपाय सांगितले जे या स्थितीवर उपचार करण्यास मदत करू शकतात.
याव्यतिरिक्त, आपणनेलं फंगसची लक्षणे, नखे बुरशीचे कारणे आणि नखेच्या संसर्गावरील उपचारांबद्दल देखील जाणून घेऊ शकता. परंतु हे सर्व जाणून घेण्यापूर्वी, नखे बुरशीचे काय आहे ते जाणून घ्या.

नेल फंगसचे लक्षणे

 • नखे जाड होणे
 • बोटाची नखे पांढरी किंवा पिवळी पडणे
 • नखे वाकडी होणे
 • नखे आकार बदलणे
 • नखे मध्ये पू तयार होणे
 • स्पर्शात वेदना आणि कोमलता जाणवणे
 • बोटेभोवती सूज येणे.

नेल फंगसचे उपचार कसे करावे : नेल फंगसच्या पारंपारिक उपचारांमध्ये विविध अँटी फंगल क्रीम, मलहम आणि काही तोंडी औषधांचा समावेश आहे. तोंडावाटे विरोधी बुरशीजन्य औषधांचा काही परिणाम होऊ शकतो, जर आपण गर्भवती किंवा स्तनपान देत असाल. कधीकधी डॉक्टर या समस्येवर मात करण्यासाठी लेसर उपचारांची शिफारस करतात. तथापि, हे थोडे महाग आहे आणि तरीही ते पूर्णपणे योग्य असल्याची हमी दिलेली नाही. पुढे, आपण नखे बुरशीच्या वेगवेगळ्या उपचारांबद्दल जाणून घेऊ शकता.

 • तोंडावाटे अँटीफंगल औषधे
  ही औषधे बहुतेकदा डॉक्टरांच्या प्राधान्याने लिहून दिली जातात कारण ते संसर्ग त्वरीत स्वच्छ करतात. पर्यायांमध्ये टेरबिनाफाइन, इट्राकोनाझोल समाविष्ट आहे. आपण सहा ते 12 आठवडे या प्रकारचे औषध घेऊ शकता. संसर्ग दूर करण्यास चार महिने किंवा त्याहून अधिक वेळ लागू शकतो. या औषधांसह उपचार यशस्वी होण्याचे प्रमाण 65 वर्षांपेक्षा वयस्क व्यक्तींमध्ये कमी असल्याचे दिसून येते.
 • मेड नेल पॉलिश
  त्यावर उपचार करण्यासाठी डॉक्टर औषधी नेल पॉलिश लिहून देऊ शकतात, ज्याला सायक्लोपीरोक्स म्हणून ओळखले जाते. आपण आपल्या संक्रमित नखांवर आणि आजूबाजूच्या त्वचेवर दिवसातून एकदा हे लागू करू शकता. अशा नेल पॉलिशचा वापर वर्षासाठी दररोज करावा लागतो.
 • मेड नेल क्रीम
  तसेच डॉक्टर अँटी-फंगल क्रीम सुचवू शकतो. ते भिजल्यानंतर आपण ते आपल्या संक्रमित नखांवर लावू शकता. जर आपण प्रथम आपले नखे पातळ केले तर मलई लावणे खूप सोपे होईल.
 • शस्त्रक्रिया
  संसर्ग तीव्र आणि वेदनादायक झाल्यास, डॉक्टर नखे तात्पुरते काढून टाकण्याची शिफारस करू शकतात, जेणेकरून ते नखेच्या खाली असलेल्या संसर्गासाठी बुरशीविरोधी औषध देऊ शकेल. यापैकी कोणत्याही उपचारांचा वापर करण्यापूर्वी आपल्या नखांना ट्रिम करा जेणेकरून कोणतीही उपचार योग्य पद्धतीने करता येईल.

नेल फंगसपासून मुक्त होण्यासाठी घरगुती उपचार

 • नेल फंगस घरगुती उपचार नारळ तेल
 • नखेचा संसर्ग रोखण्यासाठी चहाच्या झाडाचे तेल
 • संक्रमित नखे लव्हेंडर तेलाचा नैसर्गिक उपचार
 • नखे संक्रमण toपल सायडर व्हिनेगर काढून टाकण्यासाठी घरगुती उपाय
 • नेल फंगस विक्स वॅपोर्बचे घरगुती उपचार
 • बेकिंग सोडा नखेच्या संसर्गाचे निराकरण करते
 • नखे संक्रमण रोग बरा करण्यासाठी कोरफड घरगुती उपचार .
 • नखे बुरशीचे काढून टाकण्यासाठी लसूण

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

error: Content is protected !!