दररोज 4-5 वेळा जास्त शिंकणे सामान्य नाही. यासह, नाक वाहणे, डोळ्यांना त्रास होणे आणि अनुनासिक रक्तसंचय यासारख्या समस्या आहेत. काही घरगुती उपचार जाणून घ्यातापमानात बदल झाल्यामुळे बर्‍याच वेळा वारंवार शिंका येणे सह लोक सकाळी लवकर उठतात. तसे, शिंकणे ही gyलर्जीपासून बचाव करण्याची एक नैसर्गिक प्रक्रिया आहे, जे शरीरात उपस्थित असणारे rgeलर्जेन काढून टाकते. परंतु दररोज 4-5 वेळा जास्त शिंकणे सामान्य नाही. यासह नाक वाहणे, डोळ्यांमध्ये जळजळ होणे, नाक बंद करणे यासारख्या समस्या आहेत. काही घरगुती उपचार जाणून घ्या4-5 पेक्षा जास्त वेळा शिंकणे सामान्य नाही. हे एलर्जीची लक्षणे असू शकतात.

 

उपाय:

  • मेथीचे दाणे: २ चमचे मेथीचे दाणे एका कप पाण्यात उकळा. पाणी अर्धे झाल्यावर कोमट पाण्यात प्या.
  • सुपारीची पाने: २- be सुपारीची पाने बारीक करून अर्धा चमचा मध घालून रस घेतल्यास कफ, giesलर्जी आणि सर्दी होत नाही.
  • लिंबूवर्गीय फळे: फ्लेव्होनॉइड्स आणि अँटिऑक्सिडेंट्स असलेले समृद्धीची फळे संत्री, लिंबू, द्राक्षे यांसारख्या रोग प्रतिकारशक्ती वाढविण्यास उपयुक्त ठरतात. ते सर्दी आणि rgeलर्जीक द्रव्यांविरूद्ध लढतात. यापैकी एक फळ दररोज खा.
  • बडीशोप : अँटीऑक्सिडंटयुक्त  हर्बल टी म्हणून घेतला जाऊ शकतो. यामुळे ॲलर्जी विरुद्ध लढण्याची क्षमता वाढते.
  • हळद: आयुर्वेदात हळदीच्या धुराचा वास घेण्याला हर्बल स्मोकिंग असे म्हणतात. यासाठी गरम गरम तव्यावर 1-2 चमचे हळद ठेवा आणि त्यातून निघणा smoke्या धुराचा वास घ्या. कढईवर चमचाभर तूप गरम करून हळद घालू शकता.
  • काळी मिरी: काळी मिरीच्या पानात 8-8 मिरपूड आणि चिमूटभर हळद घालून हलके गरम करावे. घासल्यानंतर लगेच चर्वण करा. मुलांना ते देऊ नका कारण यामुळे तोंड आणि छातीत जळजळ होऊ शकते.
  • लसूण: ड्रमस्टिकची पाने आणि लसूण मिसळा आणि पेस्ट व्यवस्थित बनवा. कपड्यावर किंवा रुमालावर लावून गंध घ्या. ड्रमस्टिकच्या जागी तुळशीची पानेही उपयुक्त आहे.

 

आवर्जून वाचा >>

 

 

error: Content is protected !!