जरी कानात पाणी गेल्यास ते स्वतःच बाहेर पडते. एखाद्याने पाण्याद्वारे ते काढण्याचा प्रयत्न करू नये अन्यथा बाह्य संसर्गाचा धोका असू शकतो.

जेव्हा पाणी कानात वाहते तेव्हा आम्ही त्यास बोटाच्या सहाय्याने काढण्याचा प्रयत्न करतो किंवा आपण काही तास कुटिल बसलो आहोत. तज्ञांच्या मते, बर्‍याच वेळा त्या व्यक्तीच्या कानात पाणी येत नाही परंतु तो सतत भावना जाणवत राहतो. तसे, जरी पाणी वाहिले तरी ते स्वतःच बाहेर पडते. एखाद्याने पाण्याद्वारे ते काढण्याचा प्रयत्न करू नये अन्यथा बाह्य संसर्गाचा धोका असू शकतो. जर कानात अधिक त्रास किंवा इतर कोणत्याही प्रकारचा आजार असेल तर तज्ञांशी संपर्क साधावा.हायड्रेट करताना आपण कानात कानातले प्लग लावू शकता, परंतु ज्यांना कानात पडदे आहेत किंवा कानातून पुस येते, त्यांना हायड्रेट केले जाऊ नये. कानात पाण्याची समस्या टाळण्यासाठी त्या व्यक्तीने पेन, बोट, पिन, सूती इत्यादी कोणत्याही प्रकारची वस्तू वापरु नये. ज्या कानात पाणी गेले आहे, त्याच कान खाली ठेवताना आणि हे करताना आपण आपले डोके टॉवेल्सवर ठेवून काही मिनिटे जमिनीवर पडून राहावे लागेल. या प्रक्रियेत, कानात अडकलेले पाणी हळूहळू बाहेर जाते.

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

 

 

 

 

 

error: Content is protected !!