रात्री घाम येणे ही एक सामान्य समस्या आहे. जेव्हा आपण जास्त कपडे घातले असेल किंवा खोली उबदार असेल किंवा कधीकधी झोपताना संसर्ग घाम आल्यामुळे असे होते. परंतु असे काहीही नसल्यास आणि तरीही रात्री झोपताना घाम फुटला तर ही गंभीर बाब आहे. अर्थात हे कोणत्याही रोगाचे लक्षण नसावे, परंतु रात्री आपल्याला घाम का येतो हे शोधण्यासाठी डॉक्टरांशी संपर्क साधणे आवश्यक आहे. कारण रात्री घाम येण्यामागे बरीच कारणे आहेत आणि जर ही समस्या वेळेत सापडली नाही तर ते आपल्या आरोग्यास धोका बनवू शकते. रात्री घाम फुटण्यामागे कोणती कारणे आहेत ते जाणून घेऊया.

 • रात्री घाम येण्याची कारणे :
  रात्रीच्या घामासह लोक मोठ्या संख्येने झगडत आहेत. तसे, हे काळजी करण्याचे कारण नाही, परंतु जर तुम्ही रात्री झोपी जात असतांना जास्त घाम फुटला तर आपली चादरी आणि कपडे ओले झाले आणि अस्वस्थ वाटले तर ते धोक्याची घंटा असू शकते. या समस्येकडे दुर्लक्ष करण्याऐवजी त्वरित डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा. तज्ञांच्या मते, रात्री घाम येणे अनेक कारणे असू शकतात. जर आपण देखील या वेळी अस्वस्थ असाल तर आज या लेखात आम्ही रात्री घाम येणे टाळण्याचे काही मार्ग सांगत आहोत, परंतु त्यापूर्वी रात्री घाम येणे कशामुळे होते हे जाणून घेणे महत्वाचे आहे.

रात्री घाम येणे अनेक भिन्न कारणे असू शकतात. येथे आम्ही तुम्हाला अशा काही अटींविषयी सांगत आहोत ज्यामुळे रात्रीचा घाम येऊ शकतो.

 • मेनोपॉज
 • आयडिओपॅथिक हायपरहाइड्रोसिस
 • लठ्ठपणा
 • गर्भधारणा
 • संसर्ग
 • कर्करोग
 • औषधे
 • संप्रेरक डिसऑर्डर
 • .सिड ओहोटी
 • मज्जासंस्थेची स्थिती
 • गरम वाफा

रात्री घाम येणे टाळण्याचे मार्ग

 • अल्कोहोल आणि कॅफिनचे सेवन कमी करा
 • खोलीचे तापमान कमी ठेवा
 • चांगले खा आणि व्यायाम करा
 • मसालेदार पदार्थ खाऊ नका
 • मन शांत करा
 • हलके व सैल कपडे घाला
 • बेडिंग कमी वापरा
 • कूलिंग गद्दे वापरा
 • वजन कमी ब्लँकेटचा वापर कमी करा
 • थंड पाणी प्या

 

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

error: Content is protected !!