शेविंग करणार्‍या सर्व पुरुषांना रेझर बर्नच्या समस्येचा सामना करावा लागतो. आपण किती वाचवण्याचा प्रयत्न केला हे महत्त्वाचे नाही, परंतु काहीवेळा आपण बचत करून कापून टाकता. जर आपण देखील या प्रकारच्या समस्येमुळे त्रस्त असाल आणि रेझर बर्न टाळण्यासाठी इच्छित असाल तर आज या लेखात आम्ही आपल्याला रेझर बर्न टाळण्यासाठी आणि त्याचे निराकरण करण्याचे मार्ग देऊ

 • रेझर बर्न म्हणजे काय?

रेझर बर्न म्हणजे काय? मुंडण करणार्‍या प्रत्येकासाठी रेझर बर्न ही समस्या आहे. हे शरीराच्या कोणत्याही भागावर परिणाम करू शकते ज्यावर मुंडण केले जाते. मुंडण केल्यावर तुम्हाला पुरळ उठले असेल तर कदाचित रेझर बर्न देखील झाला असेल. रेज़र बर्नमध्ये आपल्याला पुढील समस्या उद्भवू शकतातचेहरा, पाय, अंडरआर्म किंवा बिकिनी क्षेत्र इ. सारख्या शरीराच्या कोणत्याही भागात आपण या लक्षणांचा अनुभव घेऊ शकता रेझर बर्न सहसा तात्पुरते आणि वेळोवेळी बरे होते. जर रेझर बर्नची ही लक्षणे आपल्या अस्वस्थतेस कारणीभूत ठरत असतील तर काही उपाय आणि ते टाळण्याचे मार्ग आहेत ज्यापासून आपल्याला आराम मिळू शकेल.

 • रेझर बर्न ची कारणे
  शेव्हिंग पुरळ किंवा रेझर बर्न आपल्यासाठी त्रासदायक असू शकते, जरी हे सहजपणे निश्चित केले जाऊ शकते. परंतु हे टाळण्यासाठी यामागचे कारण जाणून घेणे फार महत्वाचे आहे. जेव्हा आपण घाईने केस कापता आणि आपले हात द्रुतगतीने हलवता तेव्हा तो कट होण्याची शक्यता असते. दाढी करताना जास्त जोर देण्याची आवश्यकता नाही, फक्त आपल्याला समर्थन आणि दिशानिर्देश देणे आवश्यक आहे. ड्राय शेविंग देखील रेझर जळल्यामुळे उद्भवते, हे टाळा आणि शेव्हिंग दरम्यान, शेव्हिंग जेल, मलई, साबण किंवा फेस त्वचेवर लावल्यानंतर थोड्या वेळाने दाढी करा.
 • रेझर बर्नपासून वाचवण्यासाठी दाढी करण्याचा उत्तम काळ
  दाढी करण्याचा सर्वोत्तम काळ शॉवरनंतर विचार केला जातो. म्हणजेच रेझर बर्नसारख्या समस्या टाळण्यासाठी आपण आंघोळीनंतर दाढी करावी. कारण आंघोळ केल्यावर आपले केस अधिक मऊ होतात, ज्यामुळे आपण एक गुळगुळीत दाढी करू शकता.
 • रेझर बर्नचा उपचार कसा करावा
  रेझर बर्न आपण त्या ठिकाणी कोरफड जेल लावावे. यासाठी कोरफडांच्या पानांपासून ताजे जेल काढा आणि 20 मिनिटांसाठी लावा. मग आपला चेहरा थंड पाण्याने धुवा.शेव्हिंग दरम्यान उद्भवणा the्या रेझर बर्नला बरे करण्यासाठी आपण सफरचंद व्हिनेगर घ्या आणि त्यात थोडेसे पाणी घाला. आता ते जळत्या ठिकाणी लावा.रेझर बर्नपासून त्वरित आराम मिळविण्यासाठी, दाढी केल्यावर जागा थंड पाण्याने धुवा. यामुळे कट आणि बर्न्सपासून आराम मिळतो. हे लक्षात ठेवावे की दाढी केल्यावर गरम पाणी वापरू नका.मुंडन केल्यावर फोड आणि पुरळांसारख्या वस्तरा जळलेल्या दिसल्यास त्यावरील बर्फाचे तुकडे वापरा. यामुळे आपल्याला त्वरित आराम मिळेल.दाढी केल्यावर, चेहरा थंड पाण्याने धुवा आणि पेट्रोलियम जेली किंवा मॉइश्चरायझर वापरा. आपला रेज़र बर्न फिक्स करून तो आपला चेहरा मऊ ठेवतो.
 • रेझर बर्न टाळण्याचे मार्ग
  काही खबरदारी घेतल्यास आपण रेझर बर्नची समस्या टाळू शकता. शेव्हिंगमुळे होणा raz्या रेझर जळण्यापासून वाचण्यासाठी तुम्ही काय उपाय केले पाहिजे ते आम्हाला कळवा.सावधगिरीने दाढी करणे. तुमची चेहर्याची त्वचा शरीराच्या इतर भागांपेक्षा मऊ आहे, ज्यामुळे त्वचेवर पुरळ उठू शकते.रेझर बर्न टाळण्यासाठी, दाढी करण्यापूर्वी आपला चेहरा चांगले धुवा, नंतर शेव्हिंग क्रीम लावा. असे केल्याने आपल्या चेहर्‍यावरील छिद्र उघडतील, मुंडन करणे सुलभ होईल.दाढी करताना तुम्हाला थोडासा त्रास होत असेल तर आपण दाढी करण्याच्या ब्लेडची जागा घ्यावी, जेणेकरून तुम्हाला आपले हात कठोरपणे खेचण्याची गरज नाही.एकाच ठिकाणी वारंवार दाढी करू नका. काही आकडेवारीनुसार, मुंडण करता तेव्हा आपण सुमारे 170 स्ट्रोक लागू करता, त्यापैकी 120 पुन्हा स्ट्रोक असतात. याची आवश्यकता नाही कारण यामुळे त्वचेवर पुरळ उठते.त्वचा पूर्णपणे बरे होईपर्यंत त्वचेला कट किंवा चिडचिडे होईपर्यंत दाढी करू नका.

 

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

error: Content is protected !!