COVID19 चा प्रसार दडपण्यासाठी आणि जीव वाचविण्यासाठी मुखवटे एक महत्त्वपूर्ण उपाय आहेत.

COVID19 होण्याच्या जोखमीवर मर्यादा घालण्यासाठी खासकरुन आपण शारीरिक अंतर करू शकत नाही तेव्हा मुखवटा घाला.

मुखवटे घातलेले लोक संसर्ग होण्यापासून वाचतात. जेव्हा संसर्ग झालेल्या एखाद्या व्यक्तीने ती लक्षणे असो वा नसो तरी घातले की मुखवटा पुढे येण्यास प्रतिबंधित करते.

बहुतेक लोकांनी फॅब्रिक मुखवटे घालावेत. विशिष्ट गटांकरिता वैद्यकीय मुखवटेची शिफारस केली जाते, ज्यात 60 वर्षे किंवा त्यापेक्षा जास्त वयाचे आणि मूलभूत आरोग्याच्या स्थितीत असलेल्या लोकांचा समावेश आहे कारण ते COVID19 मध्ये गंभीर आजारी पडण्याची शक्यता जास्त आहे.

मुखपृष्ठाचा वापर सर्वसमावेशक ‘हे सर्व करा!’ दृष्टिकोन म्हणून केला पाहिजे: शारीरिक अंतर, गर्दी टाळणे, बंद आणि जवळच्या संपर्क सेटिंग्ज टाळणे, वायुवीजन सुधारणे, हात साफ करणे, शिंक आणि खोकला लपविणे आणि बरेच काही.

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

error: Content is protected !!