सूर्य नमस्कार किंवा सूर्य नमस्कार म्हणजे 12 योगायोगाचे संयोजन आहे. हे पोझेस केवळ पोटाभोवती असलेली अतिरिक्त चरबी गमावत नाही तर नैसर्गिकरित्या देखील आकारात राहू देते. दररोज सूर्यनमस्काराचा सराव केल्याने, एकटाच 417 कॅलरी बर्न करू शकतो. पवित्रा थायरॉईड ग्रंथीसारख्या आळशी ग्रंथींना उत्तेजन देतात आणि हार्मोनल स्राव वाढविण्यासाठी प्रेरित करतात.

सूर्यनमस्कार आहे सर्वांगासन परंतु स्त्री ने सूर्यनमस्कार घालावे की नाही ? सूर्यनमस्काराचा नियमित सराव महिलांना अनियमित मासिक पाळी नियमित करण्यास आणि बाळंतपणास मदत करते. पुढे हे चेह to्यावर चमक आणण्यास मदत करते आणि सुरकुत्या प्रतिबंधित करते. या व्यतिरिक्त हे शरीराचे लैंगिक कार्यही सुधारित करते. लैंगिक ग्रंथींच्या सदोषतेशी संबंधित कोणत्याही अंतर्गत त्रुटी दूर करते. तसेच, एखाद्या व्यक्तीमध्ये निरोगी लैंगिक भूक वाढवते.

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

error: Content is protected !!