स्तनाचा कर्करोग असलेल्या महिलांचा दृष्टीकोन सतत सुधारत आहे. वाढती जागरूकता, लवकर शोधण्याच्या संधी आणि उपचारांच्या प्रगतीमुळे जगण्याचे दर सतत वाढत आहेत. यू.एस. मध्ये, ऑक्टोबर हा स्तनाचा कर्करोग जागरूकता महिना आहे आणि स्तनाचा कर्करोग जागरूकता वाढविण्यासाठी ही मोहीम आखली गेली आहे. अशा बर्‍याच संस्था आहेत ज्या ब्रेस्ट कॅन्सर अवेयरनेस महिन्याला समर्थन देतात आणि लवकर शोध योजनांमध्ये सहाय्य करतात. संघटनांनी स्तन कर्करोगाच्या निधीसहायकांना देखील एकत्र केले आहे जसे की ब्रेक कर्करोगाच्या संशोधनास समर्थन देणारी आणि सामाजिक-आर्थिक गैरसोय असलेल्या रूग्णांना निधि देण्यास मदत करणारे फिरे आणि कार्यक्रम.

  • वेदना नसलेल्या ढेकूळ किंवा जनसामान्यांना
  • हाताखाली ढेकूळ किंवा सूज
  • स्तनाग्र त्वचा बदल किंवा स्त्राव
  • स्तनाच्या लक्षात येण्याजोग्या सपाट होणे किंवा इंडेंटेशन करणे
  • स्तनाग्रात बदल
  • स्तनाग्र पासून असामान्य स्त्राव
  • स्तनाच्या ऊतकांच्या भावना, आकार किंवा आकारात बदल

स्तनाचा कर्करोग प्रतिबंध:

स्तन स्वत: ची परीक्षा स्वत: ची स्तन परीक्षा.
तज्ञांनी शिफारस केली आहे की नियमित वेळापत्रकात धनादेश घेण्यापेक्षा महिलांनी त्यांच्या स्तनाविषयी जागरूक रहावे आणि काही बदल लक्षात घ्यावेत. ज्या महिलांनी आत्मपरीक्षण करणे निवडले आहे त्यांनी आपल्या डॉक्टरांशी तंत्राबद्दल खात्री करुन घ्यावी.

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

error: Content is protected !!