कधीकधी आपण स्विमिंग पूलमध्ये आंघोळ करताना किंवा आंघोळ करताना कानात पाणी आणले ही एक सामान्य गोष्ट आहे. हे पाणी देखील साधारणत: बाहेर पडते कारण लोक याकडे दुर्लक्ष करतात. काहीवेळा लोक डोक्यात थोडासा वार करूनही ते काढून टाकतात. परंतु जेव्हा हे पाणी तुमच्या कानातच राहते आणि बाहेर येत नाही, तेव्हा तुम्हाला कान ऐकणे आणि कानात खाज येणे यासारख्या अनेक समस्या उद्भवतात. या व्यतिरिक्त पाण्याच्या कानात जगण्यामुळे संसर्ग होण्याची शक्यता देखील आहे, ज्यामुळे बहिरेपणाची समस्या उद्भवू शकते. जर आपल्या कानात पाणी संपले असेल आणि ते बाहेर पडू इच्छित असेल तर आम्ही आज त्यासाठीच्या काही घरगुती उपायांबद्दल सांगेन. या घरगुती उपायांच्या मदतीने तुम्ही कानाचे पाणी सहज काढू शकता.

कान निचरा करण्यासाठी घरगुती उपचार

  • टिल्ट जंप
  • कानातून पाणी काढण्यासाठी चर्वण
  • कान झटकून पाणी टाका
  • कानातून पाणी काढण्यासाठी कुशीवर झोपणे
  • कानात पाणी गेल्यास इअर बड्स किंवाटॉवेल्समधून काढा
  • व्हॅक्यूम पद्धतीने कानातील पाणी बाहेर काढा
  • कानातून पाणी काढण्यासाठी डॉक्टरांना भेटा

 

आवर्जून वाचा >>

 

 

error: Content is protected !!