प्रत्येकाच्या मनात हा प्रश्न कायम आहे की ती मुलगी आहे की मुलगा, सूर्याचा काळेपणा कसा काढायचा? उन्हाळ्याच्या हंगामात, उन्हाचा काळपट लोकांना बर्‍याच वेळा त्रास देतो, लोकांना यापासून त्वरीत सुटका करायची आहे. त्वचेचा रंग पांढरा पडणे सूर्यप्रकाशामुळे अदृश्य होतो आणि आपली त्वचा काळी पडली आहे. आपल्या चेह and्यावर आणि हातांच्या त्वचेवर सूर्याचा काळेपणा अधिक दिसून येतो कारण लोक उन्हात जाताना शरीराच्या या भागाचे आवरण घालणे विसरतात. अशा परिस्थितीत त्वचेत पाण्याचा अभाव आहे आणि कोरडेपणा जाणवते.घरगुती उपचारांचा अवलंब करुन आपण कोणतीही हानी न करता काळ्या रंगाच्या समस्येपासून मुक्त होऊ शकता….

 • उन्हाचा काळपटपणा टाळण्याचे मार्ग
  सूर्यप्रकाशामुळे होणा the्या काळेपणामध्येही काही छोटे उपाय टाळले जाऊ शकतात. घराबाहेर पडताना चेह on्यावर सनस्क्रीन लावा. आपला चेहरा गोगल करा आणि उन्हात बाहेर पडताना सूती दुप्पट्याने बांधा. उन्हात जात असताना संपूर्ण स्लीव्ह कपडे घाला जेणेकरून आपले सर्व भाग पूर्णपणे आच्छादित असतील. हे आपल्या त्वचेवर थेट सूर्य किरण ठेवणार नाही, जे आपल्या त्वचेला सूर्यप्रकाशापासून वाचवू शकते.
 • सूर्यप्रकाशापासून होणार सूर्यप्रकाशापासून होणार काळपटपणा दूररण्यासाठी
 • सूर्यप्रकाशापासून होणार काळपटपणा काकडी आणि गुलाब पाणी
 • सूर्यप्रकाशापासून काळपटपणा टाकण्यासाठी लिंबाचा रस वापरुन पहा
 • उन्हाचा काळेपणा कसा काढावा यासाठी दही आणि टोमॅटो वापरा
 • हळद आणि हरभरा पीठ हाताने सनबर्न कसा काढावा
 • सूर्यप्रकाशात जळलेल्या त्वचेचे सोनेरी आणि मध
 • चंदन पावडर सूर्यापासून काळा चेहरा साफ करतो
 • नारळपाणी हा सूर्यप्रकाश काढून टाकण्यासाठी घरगुती उपाय आहे
 • कोरफड जेल जेल
 • सूर्यप्रकाशापासून काळी त्वचा पांढरी कशी करावी यासाठी मध आणि पपई
 • चेहर्याचा काळेपणा दूर करण्यासाठी हळद आणि दूध

 

Something Wrong Please Contact to Davsy Admin

error: Content is protected !!