चांगली आणि रात्रीची झोपे हे निरोगी आहाराइतकेच महत्वाचे आहे. आजच्या धकाधकीच्या जीवनात लोकांना चांगले झोप येत नाही. ज्यामुळे आपले शरीर पूर्णपणे विश्रांती घेत नाही आणि ते बर्‍याच प्रकारचे रोगांचे कारण बनते. बरेच अभ्यास दर्शविते की खराब झोपेचा तुमच्या हार्मोन्स, व्यायामाची कार्यक्षमता आणि मेंदूच्या कार्यावर खूप नकारात्मक प्रभाव पडतो. झोपेचा अभाव यामुळे आपले वजन वाढते, ज्यामुळे आपल्याला अनेक गंभीर आजार होण्याचा धोका वाढू शकतो.

चांगली झोप आपल्याला कमी खाण्यास, निरोगी राहण्यास, आनंदी राहण्यास आणि तणावापासून दूर ठेवण्यास मदत करते. जर तुम्ही चांगल्या झोपेसाठी कोणत्याही औषधांचा अवलंब केला तर ते तुमच्यासाठी हानिकारक ठरू शकते. निरोगी आणि खोल झोपेसाठी आपण योगाचा आधार घेऊ शकता जे नैसर्गिकरित्या आपल्याला झोपण्यास मदत करते. आम्हाला खोल आणि निरोगी झोपेसाठी योगासाठी योग आसन कळू द्या.

झोपेसाठी योगासन

error: Content is protected !!