किडनी ला नुकसानकारक अशा आहेत या १२ वाईट सवयी ,वेळीच बदला

किडनी हा आपल्या शरीराचा एक महत्त्वाचा भाग आहे परंतु आपणास हे माहित नाही की हळु विष घेऊन आपण मूत्रपिंडाचे नुकसान करीत आहात. तुम्हाला माहिती आहे की तुमच्या 12 सामान्य सवयी तुमच्या किडणीस हानी पोहोचवू शकतात. सामान्यत: एखाद्याने या सवयींकडे लक्ष दिले नाही तर मूत्रपिंडाशी संबंधित कोणत्याही प्रकारच्या रोगास महागडे उपचार आवश्यक असू शकतात. आरोग्यविषयक समस्येचे मुख्य कारण म्हणजे आपल्या खाण्याच्या सवयी. परंतु बर्‍याच सवयी आपल्या मूत्रपिंडालाही नुकसान करतात. परिणामी आपली मूत्रपिंड कार्य करणे थांबवू शकते. बर्‍याचदा, अनवधानाने, आपल्या बर्‍याच सवयी शरीराचे नुकसान करून नुकसान करतात. म्हणूनच, आपल्या मूत्रपिंडाच्या आरोग्यासाठी वाईट असलेल्या सवयीबद्दल आपण जागरूक असले पाहिजे.

जर आपली मूत्रपिंड योग्यप्रकारे कार्य करत नसेल तर आपले शरीर रक्ताचे फिल्टर करण्याची आणि शरीरातून कचरा उत्पादनांचे बाहेर टाकण्याची क्षमता गमावेल. यामुळे आपल्या शरीरात कचरा तसेच विषारी द्रव्ये साचू शकतात ज्यामुळे आपण लवकरच आजारी पडू शकता. तर एखाद्यामुळे आपल्या मूत्रपिंड आणि त्यांच्या कार्यप्रणालीला हानी पोहोचवू शकेल अशा सवयींबद्दल जाणून घेण्यासाठी हा लेख वाचा.

किडनी खराब होण्याच्या सवयी

 • अधिक वेदनाशामक औषधांचे खाण्यामुळे
 • जास्त प्रमाणात मीठ खाण्यामुळे
 • प्रक्रिया केलेले अन्न खाण्यामुळे
 • मूत्रपिंड खराब होणारे पुरेसे पाणी पिणे नाही
 • पुरेशी झोप येत नाही
 • भरपूर मांस खा
 • खूप गोड पदार्थ खाण्यामुळे
 • नियमित व्यायाम न करण्याची सवय
 • उशिरा लघवी थांबवण्याची सवय
 • खूप धूम्रपान
 • दारू जास्त पिण्यामुळे
 • बराच वेळ बसून राहा किंवा निष्क्रिय जीवनशैली जगा

 

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!