Sat. Dec 5th, 2020

मधुमेह ही आरोग्याची गंभीर समस्या आहे, म्हणून साखरेमध्ये काय खाऊ नये हे माहित असणे आवश्यक आहे. बहुतेक आरोग्य समस्या आपण घेतलेल्या आहारावर अवलंबून असतात. मधुमेहाची समस्या साथीच्या रूपाने पसरत आहे ज्यामध्ये प्रौढ आणि वृद्ध दोघांचा समावेश आहे. साखरेच्या समस्येमुळे आरोग्यास अनेक गंभीर समस्या उद्भवतात. यामध्ये हृदयरोग, मूत्रपिंडाचा रोग, अंधत्व आणि इतर समस्या समाविष्ट आहेत. या समस्या चुकीचे पदार्थ खाल्ल्याने तुमच्या रक्तात साखर आणि इन्सुलिनची पातळी वाढू शकते. परंतु जर आपण आपल्या आहारात काही विशिष्ट पदार्थ टाळले तर साखरची लक्षणे नियंत्रित केली जाऊ शकतात.

आज, या लेखात, आपल्याला साखर मध्ये काय खाऊ नये हे कळेल. हा लेख मधुमेह किंवा प्रीडिबियाटिस ग्रस्त लोकांनी टाळावा असे मुख्य पदार्थ सूचीबद्ध केले आहेत.

  • मधुमेहाच्या रुग्णांनी भात खाऊ नये
  • साखरेच्या रूग्णांनी फळांचा चव दही टाळावा
  • मधुमेह  गोड ब्रेकफास्ट नसतो
  • साखरेच्या पेशंटने चव कॉफी पिऊ नये
  • मधुमेह मधुमेह आणि मेपल सिरप टाळा
  • मधुमेह घटक ड्रायफ्रूट खाऊ नका
  • मधुमेह असलेल्यांना, फळांचा रस पिऊ नका

 

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

 

error: Content is protected !!