कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्यासाठी करून बघा हे घरगुती उपाय , नक्की होईल फायदा

कपाळावरील सुरकुत्या अनेकदा वृद्धत्वाची चिन्हे म्हणतात, परंतु ती नसतात. उलट, सुरकुत्या तरुण लोकांच्या सौंदर्यावरही परिणाम करू शकतात. कपाळावर विकसित होणाink्या या सुरकुत्या वृद्धावस्थेच्या तणावास कारणीभूत असतात, प्रत्येकजण तणावाखाली येतो, विशेषत: स्त्रियांसाठी. जरी या सुरकुत्यापासून मुक्त होण्यासाठी बाजारात अनेक अँटी रिंकल क्रीम्स उपलब्ध आहेत, परंतु आता लोक टाळण्यासाठी नैसर्गिक उपाय शोधत आहेत, ज्यामुळे अकाली सुरकुत्या दूर होण्यास मदत होईल.

तज्ञ म्हणतात की कपाळावरील सुरकुत्या अनेक कारणांमुळे उद्भवू शकतात. अकाली सुरकुत्या तयार होण्याचे मुख्य कारण म्हणजे अतिनील किरणांचा त्वचेचा थेट संपर्क. जेव्हा त्वचारोग अतिनील रेसच्या थेट संपर्कात येतो तेव्हा ते त्वचेतील कोलेजेन आणि इलेस्टिन तंतू तुटवते, ज्यामुळे कपाळावर सुरकुत्या आणि सुरकुत्या होतात. या व्यतिरिक्त, कपाळांच्या सुरकुत्याच्या लवकर विकासासाठी आपली झोप देखील जबाबदार आहे. जर आपण उशाखाली पोट दाबून आपल्या पोटावर आडवा असाल तर, कपाळावर सुरकुत्या होण्याचा धोका वाढतो. तर आपल्याबरोबर कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्याचे घरगुती उपचार जाणून घ्या. निश्चितच ते आपल्यास बर्‍याच मार्गांनी लाभ देऊ शकतात.

कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्यासाठी घरगुती उपचार

  • कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्यासाठी नारळ तेल घरगुती उपाय
  • एरंडेल तेल
  • कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्यासाठी लिंबूवर्गीय फळे
  • कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्यासाठी अलसीचे तेल
  • कपाळावरील सुरकुत्या मुक्त होण्यासाठी कोरफड जेल आणि अंडी लावा
  • बदामांसह सुरकुत्या दूर करण्यासाठी घरगुती उपचार करा
  • पेट्रोलियम जेली हा कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्याचा उपाय आहे

कपाळावरील सुरकुत्या दूर करण्यासाठी घरगुती उपाय मास्क

आवर्जून वाचा >>

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!