घरी एअर प्यूरिफायर असणे महत्वाचे असते का ? जाणून घ्या

हवा शुद्ध करणारे घरात हवा कशी स्वच्छ ठेवते ते शिका. काही लोकांना असे वाटते की वायू प्रदूषणाचा परिणाम घराबाहेर दिसतो आणि घरात त्याचा परिणाम नगण्य असतो, परंतु त्यांना ते चुकीचे वाटते. घराच्या आतदेखील धूळ कण आणि घाण हवेत असते. ज्यामुळे घरी राहणारी व्यक्ती देखील वायू प्रदूषणाचा बळी पडू शकते आणि दमा आणि एलर्जी सारख्या आजारांनी ग्रस्त होऊ शकते. हे टाळण्यासाठी, लोक आज जे वापरतात, आपण त्याच गोष्टींबद्दल बोलणार आहोत, होय आज आपण एअर प्यूरिफायर्स बद्दल बोलू. या लेखामध्ये आपण हवा शुद्ध करणारे काय आहे आणि आम्हाला त्याची आवश्यकता का आहे, हवा शुद्ध करणारे हवा वायूला कसे स्वच्छ ठेवते तसेच हवा शुद्धीकरणाचे फायदे आणि तोटे शिकत आहेत.जरी वेगवेगळ्या प्रकारचे एअर प्यूरिफायर वेगवेगळ्या प्रकारे कार्य करतात. म्हणूनच लोकांना हवा शुद्धीकरणाबद्दल माहिती असणे आणि समजणे महत्वाचे आहे जेणेकरून ते त्यांच्या गरजेनुसार योग्य वायु शोधक निवडू शकतील. हा लेख हवा शुद्ध करण्याच्या माहितीबद्दल आहे. या लेखाद्वारे आपण हवा शुद्ध करणारे काय आहे, त्याचे प्रकार, ते कसे कार्य करते आणि उपयुक्तता याबद्दल शिकू शकता.

एअर प्यूरिफायर म्हणजे काय?
एअर प्यूरिफायर हे हवेतील बॅक्टेरिया, विषाणू, बुरशी, गंध आणि कार्बन-आधारित दूषित घटकांचे प्रमाण काढून घरी वापरण्यासाठी डिझाइन केलेले एक हवा शुद्धीकरण यंत्र आहे. घरातील हवेतील काही प्रदूषकांची पातळी बाह्य हवेपेक्षा पाचपट जास्त असू शकते. म्हणूनच, या प्रदूषकांचे परिणाम दूर करण्यासाठी आणि हवा शुद्ध ठेवण्यासाठी घरात हवा शुद्ध करणे आवश्यक आहे.
एअर प्युरिफायर सोशल हेल्थ हे आयुष्यात खूप महत्वाचे आहे. हे ताजे आणि स्वच्छ हवा प्रदान करते. विशेषतः, ज्या रुग्णांना शुद्ध ऑक्सिजन आणि ताजी हवा आवश्यक आहे त्यांच्यासाठी डॉक्टर एअर प्यूरिफायर वापरण्याची शिफारस करू शकतात.व्हॅक्यूम क्लीनरचा वापर केल्याने घरातून धूळ आणि जंतू पूर्णपणे काढून टाकू शकत नाहीत, उलट ते एअर प्यूरिफायर वापरुन घराच्या आतली हवा पूर्णपणे शुद्ध करू शकतात. एचईपीए (‘उच्च कार्यक्षमता पार्टिकुलेट हवा’ किंवा ‘हाय एनर्जी पार्टिक्युलेट अरेस्टिंग’) सामान्य वायु शुद्धीमध्ये उपस्थित असणारे rgeलर्जेन्स आणि धूळ माइट्ससाठी सर्वोत्तम वायु शोधक आहे.

हवा शुद्ध करण्याचे फायदे?

एअर प्युरिफायर्स वेगवेगळ्या आकारात येतात जेणेकरून ते सर्वत्र फिट बसू शकतील. एअर प्यूरिफायर्समध्ये घराच्या कोणत्याही खोलीत हवा निरोगी ठेवण्याची वैशिष्ट्ये आहेतः

  • पर्यावरणीय संरक्षण एजन्सीचा अंदाज आहे की बाहेरील हवेपेक्षा घराच्या आतली हवा दोन ते पाच पट जास्त घाणेरडी आहे. म्हणूनच, शुद्ध हवेचा श्वास घेण्यास आणि प्रत्येकाला स्वस्थ ठेवण्यासाठी कुटुंबासाठी एक चांगली हवा शुद्धीकरण आवश्यक आहे.
  • एअर प्यूरिफायर्स केवळ हवाच शुद्ध करते असे नाही तर अप्रिय आणि जळलेल्या पदार्थांचा वास देखील दूर करते.
  • एअर प्यूरिफायर्सपाळीव प्राण्यांना त्यांच्याद्वारे सोडल्या जाणार्‍या borलर्जीक द्रव्यांपासून वाचविण्यास मदत करतात (जसे की पाळीव प्राणी डँडर, फॉलिकल्स आणि इतर).
  • एअर प्यूरिफायर्स धूम्रपान (धूम्रपान) निष्फळ करण्यास मदत करते. म्हणून, घराच्या आत बीडी सिगारेट आणि इतर धुके काढण्यासाठी एअर प्यूरिफायर उपयुक्त आहे.
  • एअर प्यूरिफायर्स व्हॅक्यूम क्लीनरपेक्षा धूळ शोषण्यास अधिक प्रभावी आहेत, म्हणून घराला धूळ मुक्त ठेवण्यासाठी हवा शुद्ध करणे आवश्यक आहे.
  • वायु शोधक 99% पर्यंत वायूजन्य कण जसे की बॅक्टेरिया, परागकण, मूस आणि इतर अशुद्धी काढून टाकण्यास सक्षम आहे, म्हणूनच हवा शुद्ध होण्यामुळे कुटुंबास या वातावरणापासून संरक्षण मिळणे आवश्यक आहे.
  • हवा शुद्धीकरण हंगामी giesलर्जीची समस्या दूर करण्यात मदत करते.
  • एअर प्यूरिफायर्स धूळ, परागकण, डोक्यातील कोंडा आणि इतर वायूजन्य कणांच्या वारंवार प्रदर्शनाचा धोका कमी करतात आणि फुफ्फुसांना निरोगी ठेवतात. या व्यतिरिक्त, श्वसन समस्येपासून मुक्त होण्यासाठी हे फायदेशीर आहे.

 

आवर्जून वाचा >>

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!