सतत डोळे दुखत असतील व हि लक्षणे दिसल्यास घ्या डॉक्टरांचा सल्ला , जाणून घ्या हि लक्षणे

एखाद्या व्यक्तीला डोळा तपासणीची कधी आवश्यकता असते? आणि जेव्हा तुमची दृष्टी क्षीण होते तेव्हा आपल्याला डॉक्टर कधी मिळतील? आपणास असे वाटले असेल की असे काही वेळा आहेत जेव्हा आपल्याला असे वाटते की आपले डोळे थकले आहेत आणि त्यांना विश्रांतीची आवश्यकता आहे. हे लक्षण असू शकते की आपल्याला डोळा डॉक्टरांना भेटण्याची आवश्यकता आहे. जर आपल्याला अस्पष्ट वाटत असेल तर, हे पाहण्याची आपली क्षमता क्षीण होत असल्याचे हे मुख्य संकेत आहे. परंतु या व्यतिरिक्त, इतर बरीच चिन्हे आहेत जी आपल्याला सांगतात की डोळे तपासण्यासाठी आपल्याला नेत्ररोग तज्ज्ञ पहाण्याची आवश्यकता आहे. म्हणूनच, तुमची दृष्टी क्षीण होण्यापूर्वी आपली लक्षणे ओळखा आणि त्वरित त्यावर उपचार करा.

तद्वतच, दरवर्षी डोळ्यांची तपासणी केल्यास आपणास डोळ्याचे आरोग्य चांगले राखता येते, परंतु काही लोकांना वर्षामध्ये एकापेक्षा जास्त वेळा डोळा तपासणीची आवश्यकता असू शकते. वर्षाकाठी डोळ्याकडे पाहण्याची क्षमता बरीच बदलू शकते, विशेषत: 50 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या मुलांसाठी, डोळा तपासणीसाठी आपण डॉक्टरांकडे कधी जावे हे जाणून घेणे महत्वाचे आहे.

आपल्याला नेत्ररोगतज्ज्ञ पहाण्याची आवश्यकता असल्याचे सांगणारी 8 चिन्हे

  •  आपले डोळे लाल आहेत, डोळ्यातील कोरडेपणा, खाज सुटणे किंवा आपण डोळ्यांसमोर स्पॉट्स, उजेडांचा प्रकाश किंवा फ्लोटर्स पाहता.
  • आपल्यास मधुमेह किंवा इतर कोणत्याही आरोग्याची स्थिती आहे जी आपल्या डोळ्यांना प्रभावित करते. तसेच, जर आपल्याकडे आपल्या कुटुंबातील मधुमेह किंवा काचबिंदूसारख्या परिस्थितीचा कौटुंबिक इतिहास असेल तर आपल्याला बहुतेक वेळा डोळ्यांची तपासणी करण्याची आवश्यकता असू शकते, विशेषत: जेव्हा आपण आपल्या 50 व्या व त्याहून अधिकच्या पलीकडे वाढता.
  •  डोळ्याच्या तपासणीसाठी आपण कधी गेला होता आणि जर ते एका वर्षापेक्षा जास्त जुने असेल तर आपल्याला आठवत नसेल तर आपण डोळ्याच्या तपासणीसाठी डॉक्टरकडे जाण्यास पात्र आहात.
  • आपल्याला रात्री वाहन चालविणे आणि अंधारात रस्त्याच्या चिन्हे पाहण्यात अडचण येते.
  • संगणकाच्या स्क्रीनसमोर बराच वेळ घालवल्यानंतर तुमच्या डोळ्यांना ताणतणाव, डोकेदुखी किंवा अस्पष्ट दृष्टी येते.
  • आपण हालचालीचे आजार बळी पडता, चक्कर येणे, हालचाल करणारे वाहन पाहून त्रास होतो.
  • आपण पुस्तके किंवा वर्तमानपत्रे आपल्या चेह from्यापासून दूर ठेवता आणि ती स्पष्टपणे वाचण्यासाठी एक डोळा बंद करता.
  • विशेषत: डोक्याला दुखापत झाल्यानंतर तुम्हाला तुमच्या दृष्टीक्षेपात कोणताही बदल दिसला.

नेत्र तपासणीसाठी नेत्रतज्ज्ञांकडे जाण्यासाठी या 8 चिन्हेपैकी कोणतीही एक अनुभवण्याची प्रतीक्षा करू नका. डोळा तपासणी आपल्या डोळ्यांपेक्षा अधिक फायदे देते हे लक्षात ठेवा. आपले डोळे डॉक्टर फक्त डोळे पहातच मधुमेह आणि कर्करोग सारख्या बर्‍याच आजारांना शोधू शकतात.

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!