हिरड्यांना सतत येतेय सूज करून बघा हे घरगुती उपाय मिळेल आराम

आपण देखील हिरड्यांना आलेली सूज द्वारे अस्वस्थ आहे? जेव्हा आपण ब्रश करता तेव्हा आपल्या हिरड्यांना रक्त येते? जर होय, तर आपल्याला ‘जिंजिवाइटिस किंवा पीरियडॉन्टायटीस’ ची समस्या उद्भवू शकते. हिरड्यांना आलेली सूज पहिल्या टप्प्यात म्हणजे जिन्जिवाइटिस, जी आपल्या दात खराब करू शकते. बॅक्टेरियाच्या संसर्गामुळे उद्भवणारी ही समस्या आहे. सुदैवाने, घरगुती उपचारांच्या मदतीने जिंजिवाइटिसचा उपचार सहजपणे केला जाऊ शकतो, परंतु हिरड्यांना आलेली सूज दूर करण्यासाठी घरगुती उपचार कोणते सर्वोत्तम कार्य करतात? आज आम्ही त्यांच्याबद्दलच सांगणार आहोत.हिरड्यांना आलेली सूज च्या लक्षणांमध्ये हिरड्या लाल होणे, त्यांच्यामधून रक्तस्त्राव होणे आणि त्यात सूज येणे अशा गोष्टींचा समावेश आहे ज्यामुळे एखाद्या व्यक्तीच्या दात घासून त्रास होऊ शकतो. हिरड्यांना आलेली सूज सामान्य आहे हे असूनही ते प्रतिबंधित आहे.

प्रथम आपल्यास हिरड्यांना कशामुळे होतो हे जाणून घेऊया.

दातांमध्ये प्लेग बिल्ड-अप झाल्यामुळे गिंगिवाइटिस होतो, जो मुळात जीवाणूंचा बिल्ड-अप असतो. ही पट्टिका जीवाणू, पदार्थ आणि पदार्थांपासून बनलेली आहे. दात व्यवस्थित साफ न करणे हे प्लेग तयार होण्याचे मुख्य कारण आहे, ज्यामुळे जिंजिव्हायटीस होतो. जिंजिवाइटिसचा धोका वाढविणार्‍या इतर घटकांमध्ये हे समाविष्ट आहेः

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!