विड्याची पाने खाण्याचे हे आहेत फायदे , जाणून घ्या

पूजा आणि धार्मिक कार्यात त्याचा उपयोग करण्यापासून ते ‘पान’ म्हणून खाण्यापर्यंत, विड्याच्या पानांमध्ये औषधी गुणधर्म असतात आणि बर्‍याच रोगांचे बरे करण्याचे आरोग्यदायी फायदे असतात. व्हिटॅमिन सी, थायमिन, नियासिन, राइबोफ्लेविन आणि कॅरोटीन सारखे जीवनसत्त्वे सुपारीच्या पानांमध्ये आढळतात आणि कॅल्शियमचा चांगला स्रोत आहेत. पान एक सुगंधी द्राक्षांचा वेल असल्याने आपण आपल्या घरात सजावटीच्या वनस्पती म्हणून सहज वाढू शकता आणि त्यातून जास्तीत जास्त आरोग्यासाठी फायदे घेऊ शकता. या लेखात आपण सुपारीच्या पानांचे फायदे आणि उपयोग याबद्दल चर्चा केली आहे.

सुपिक पानांचे औषधी गुणधर्म आणि वापर

  • मधुमेहाच्या उपचारात मदत करते
  • वजन कमी करण्यास उपयुक्त
  • कर्करोग वाढविणारे कॅसरोजेन प्रतिबंधित करते
  • जखमा बरे
  • डोकेदुखी बरे करते
  • आयुर्वेद आणि विज्ञान

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!