लिव्हर आणि किडनी च्या आजारांवर अत्यंत उपायकारक असा कोथिंबिरीचा रस, जाणून घ्या अनेक फायदे

आपल्या मूत्रपिंडाचे कार्य रक्त शुद्ध करणे आणि शरीराच्या कचरा आणि विषारी पदार्थांचे उत्सर्जन करणे आहे. आतड्यांमधील काही पाचन एंजाइम लपवून पॅनक्रिया पाचनमध्ये महत्वाची भूमिका बजावते. याशिवाय मधुमेहाचा त्रास होत नाही अशा शरीरातील ग्लुकोजच्या पातळीवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी इंसुलिन नावाचा हार्मोन देखील तयार केला जातो.अशा काही नैसर्गिक गोष्टी आहेत ज्या आपल्या शरीराचे अवयव स्वच्छ करतात आणि त्या व्यवस्थित ठेवतात. त्यापैकी एक धणे किंवा कोथिंबिरीचा रस आहे जो यकृत, मूत्रपिंड आणि स्वादुपिंड व्यवस्थित साफ करतो आणि निरोगी ठेवतो. धणेचे इतर फायदे आहेत जसे यकृत पासून चरबी काढून टाकणे आणि शरीरातील साखरेची पातळी नियंत्रित करणे.

1. कोथिंबीर पाणी:
आपल्या आहारात धणे वापरणे काही कठीण काम नाही. सर्व प्रथम, धणे पाने पाण्यात घाला आणि कमीतकमी 15 मिनिटे उकळवा आणि नंतर स्वच्छ बाटलीत फिल्टर करा. त्यानंतर काही दिवस दररोज हे पाणी प्या, मग आपले आरोग्य कसे सुधारत आहे हे आपल्याला दिसेल.

२ लिंबू कोथिंबीर रस:
एका भांड्यात दोन भागांमध्ये लिंबू कापून टाका. त्यात मॅश कोथिंबीर आणि पाणी घाला. चांगले मिसळा. आपला निरोगी रस तयार आहे.हा रस सलग 5 दिवस रिकाम्या पोटी घ्या. हिरव्या धणे पचनशक्ती वाढवतातच, तर शरीरातील रोगप्रतिकार शक्ती देखील वाढवतात. ते रक्तातील अशुद्धता दूर करते. लिंबू उच्च रक्तदाब नियंत्रित करते. रिकाम्या पोटावर सतत 5 दिवस हा रस घेत आपण आपले वजन कमी करू शकता. अशा प्रकारे आपण आपल्या घरात या नैसर्गिक गोष्टींचा वापर करुन आपल्या शरीराचे अवयव स्वच्छ ठेवू शकता जेणेकरून ते त्यांचे कार्य सहजतेने करू शकतील आणि आपण निरोगी असाल.

आवर्जून वाचा >>

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!