मॉइश्चरायझर लावणे योग्य आहे का ? हे आहेत अनेक फायदे व लावण्याची योग्य पद्धत

असा विश्वास आहे की जर आपली त्वचा खूप सामान्य किंवा तेलकट असेल तर आपला चेहरा कमी आकर्षक असेल. अशा परिस्थितीत, चेहर्यावरील अधिक चांगल्या काळजी घेण्यासाठी आपण आपल्या नित्यकर्मांचा एक आवश्यक भाग म्हणून एक चांगला मॉइश्चरायझर मानला पाहिजे. खरं तर, पुरेसा आर्द्रता न घेता, त्वचेच्या तेलाच्या ग्रंथी चेहरा कोरडे होण्यापासून वाचवण्यासाठी जास्त काम करतात ज्यामुळे त्वचेचे छिद्र बंद होतात व डाग व मुरुम डागतात. आपला चेहरा धुणे, चांगले खाणे आणि व्यायाम करणे इत्यादी मॉइश्चरायझर कार्य करण्याच्या मार्गाने नव्हे तर आपला चेहरा तरूण बनवण्याचा उत्तम मार्ग आहेत. या लेखात, आम्ही आपल्याला मॉइश्चरायझरचे फायदे आणि ते कसे वापरावे याबद्दल सांगणार आहोत.

मॉइश्चरायझर म्हणजे काय?
मॉइश्चरायझर हा सहसा एक वंगण किंवा मॉइस्चराइज्ड पदार्थ असतो जो चेहरा हायड्रेट करण्यासाठी कार्य करतो. त्वचा मॉइश्चरायझरमधून ओलावा शोषून घेते आणि बर्‍याच काळासाठी निरोगी राहते. हे क्रीम, लोशन आणि सनस्क्रीनच्या रूपात बाजारात उपलब्ध आहे. घरातल्या बहुतेक स्त्रिया आंघोळीनंतर नियमितपणे चेहेऱ्याला ओलावा देतात. तथापि, जर त्वचा तेलकट असेल तर मॉइश्चरायझर टाळावा किंवा आपल्या चेहर्यानुसार मॉइश्चरायझर लावावा. चांगल्या प्रतीचे मॉइश्चरायझर चेहर्‍याचे छिद्र बंद करण्यास परवानगी देत ​​नाही, यामुळे आपली त्वचा निस्तेज दिसते.

मॉइश्चरायझर कसे लावावे

सर्वसाधारणपणे असे मानले जाते की जर आपल्याला चेहरा योग्य प्रकारे मॉइस्चरायझर कसा करावा हे माहित नसेल तर मॉइश्चरायझर लावल्याने काही विशेष फायदा होणार नाही. तर मग जाणून घ्या मॉइश्चरायझर लावण्याचा योग्य मार्ग कोणता आहे.

 • सर्व प्रथम आपला चेहरा थंड किंवा कोमट पाण्याने धुवा आणि टॉवेल्सने थोपटून घ्या आणि त्यांना चांगले सुकवा.
 • यानंतर आपल्या एका तळहातावर आवश्यक प्रमाणात मॉइश्चरायझर घ्या.
 • कपाळावर, गालांवर आणि त्वचेच्या इतर भागावर हाताच्या एका बोटाने हनुवटीसह मॉइश्चरायझर ठेवा.
 • आता हलक्या हातांनी सर्व चेहर्यावर मॉइश्चरायझर पसरवा.
 • बोटांनी आणि पामच्या साहाय्याने संपूर्ण चेह thorough्यावर चांगल्या प्रकारे मालिश करा जेणेकरून संपूर्ण चेहर्यावर समान प्रमाणात मॉइश्चरायझर लागू होईल.
 • चेहर्यावर कार्यक्षमता वाढविण्यासाठी परिपत्रक गतीमध्ये मॉइश्चरायझर लावा.
 • जर आपण सपाट हाताने मॉइश्चरायझर लावत असाल तर आपण आपले हात तीन वेळा गालावर, तीन वेळा कपाळावर आणि पाच वेळा मान वर फिरवावेत.

मॉइश्चरायझरचे फायदे

 • त्वचेची समस्या टाळण्यासाठी मॉइश्चरायझरचे फायदे
 • डाग दूर करण्यासाठी मॉइश्चरायझरचे फायदे
 • त्वचा तरुण करण्यासाठी मॉइश्चरायझरचे फायदे
 • सुरकुत्या टाळण्यासाठी मॉइश्चरायझरचे फायदे
 • फिकट त्वचेसाठी मॉइश्चरायझर फायदेशीर आहे

सूर्यप्रकाश टाळण्यासाठी मॉइश्चरायझरचे फायदे

आवर्जून वाचा >>

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!