पदार्थांची टेस्ट वाढवायला करताय अजिनोमोटोचा वापर ? जाणून घ्या हे नुकसान

एमएसजी चा अर्थ मोनोसोडियम ग्लूटामेट आहे जो सुलभ भाषेत अजिनोमोटो म्हणून देखील ओळखला जातो. चमकदार पांढर्‍या रंगाचे मोनोसोडियम ग्लूटामेट एक सोडियम मीठ आहे. हे आरोग्यासाठीही अतिशय धोकादायक आहे. आज आपल्याला या लेखातील अजिनोमोटोच्या नुकसानाबद्दल माहिती होईल.मंगी, चाउमीन, मंचूरियन, स्प्रिंग रोल इत्यादी चायनीज पदार्थांमध्ये भारतीय तरुणांच्या आवडत्या पदार्थात समावेश आहे. बरेच तरुण ते खातात आणि पोट भरतात. बदलत्या जीवनशैलीमुळे या चिनी खाद्यपदार्थांना आपल्या रोजच्या जीवनाचा एक महत्त्वाचा भाग बनले आहे. प्रत्येक श्रेणीतील मुले किंवा वृद्ध लोक मोठ्या उत्साहाने ते खातात. परंतु आपल्या आरोग्यासाठी हे किती हानिकारक आहे हे आपल्याला माहिती आहे काय, जे या पदार्थांना चवदार बनविण्यासाठी वापरले जाते.

अजिनोमोटोचा तोटा

  • अजिनोमोटोचा मुलांच्या आरोग्यावर तोटा
  • अजिनोमोटो गमावल्यामुळे बीपी वाढू शकतो
  • मायग्रेनमुळे अजिनोमोटोचे साइड इफेक्ट्स वाढतात
  • अजिनोमोटोमुळे लठ्ठपणा वाढू शकतो
  • अजिनोमोटोचे हानिकारक परिणाम मेंदूला हानी पोहोचवतात

अजिनोमोटोमुळे छाती दुखण्याचे दुष्परिणाम

आवर्जून वाचा >>

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!