वॉर्म अप म्हणजे काय ? आणि त्यापासून होणारे हे आहेत फायदे

निरोगी शरीर आणि तंदुरुस्त शरीरासाठी व्यायाम करणे खूप महत्वाचे आहे. पण त्यापेक्षा व्यायाम करण्यापूर्वी वार्म अप करणे अधिक महत्वाचे आहे. वार्म अप याचा अर्थ हिंदीमध्ये उत्तेजित होणे किंवा शरीर उबदार होणे. कोणताही गेम सुरू होण्यापूर्वी आपण पाहिले असेल की खेळाडू सराव करतात. व्यायामामुळे आपल्या शरीरावर ताण उद्भवतो आणि जर हा ताण अचानक आपल्या शरीरावर पडला तर आपल्या शरीराच्या अवयवांमध्ये दुखापत होण्याची शक्यता आहे आणि त्यामुळे या समस्या टाळण्यासाठी वार्म अप केले जाते. . कोणताही खेळ सुरू होण्यापूर्वी आपण बर्‍याचदा उबदार असल्याचे आपल्या लक्षात येईल.वार्म अप म्हणजे शारीरिक श्रम किंवा व्यायामापूर्वी केलेली तयारी जी आपल्याला नंतर व्यायाम करण्यास मदत करते. आम्हाला कसे सपाट करावे आणि त्याचे फायदे सविस्तरपणे जाणून घ्या.

वॉर्म अप काय आहे ?
वार्म अप हा व्यायामापूर्वी केलेला एक व्यायाम आहे जो व्यायामाआधी आपल्या शरीराला उबदार करतो आणि व्यायामासाठी तयार करतो. कोणताही व्यायाम करणे सुलभ करण्यासाठी वार्म अप केले जाते. वार्म अप आपल्या शरीरास लवचिक बनवते जोमदार क्रियांसाठी स्नायू तयार करते. खेळाडू, गायक, अभिनेते आणि इतर ताणतणाव करण्यापूर्वी त्यांचे स्नायू उबदार करतात. आम्हाला कसे सपाट करावे आणि त्याचे फायदे सविस्तरपणे जाणून घ्या.

वार्म अप प्रकार

 • वार्म अप वॉक
 • उबदार होण्यासाठी उडी घ्या
 • उबदार करण्यासाठी ताणून काढा
 • सराव करण्यासाठी दोरी उडी
 • सराव करण्यासाठी मार्च
 • सराव करण्यासाठी सायकलिंग
 • सराव करण्यासाठी अप्पर बॉडी ट्विस्ट

वॉर्म अप फायदे

 • वॉर्म अप मुळे स्नायूंचे तापमान वाढते
 • वाढत्या रक्ताचे तापमान वाढविण्याचे फायदे
 • हार्मोनल बदलांना चालना देण्यासाठी तापमानवाढ करण्याचे फायदे
 • वार्म अप फायदे समन्वय वाढवतात
 • वॉर्म-अपचे फायदे वर्कआउट्स अधिक सुरक्षित करतात
 • मानसिक सज्जता वाढविण्यात वार्म अप फायदे
 • कोअर सक्रिय करणे आणि सांध्याचे संरक्षण करण्याचे फायदे
 • रक्तवाहिन्या ढासळण्यामध्ये सराव करण्याचे फायदे

 

आवर्जून वाचा >>

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!