कांद्याची पात आहे आरोग्यासाठी लाभदायक, जाणून घ्या हे फायदे व नुकसान

आजच्या लेखात अशा लोकांसाठी महत्त्वपूर्ण आहे जे हिरव्या कांद्याचे सेवन टाळत आहेत. कारण, जे लोक दुर्गंधीमुळे हिरवा कांदा खाणे टाळतात, ते आपल्या आरोग्यासाठी किती फायदेशीर आहेत हे त्यांना ठाऊक नसते. हे केवळ स्वादिष्टच नाही तर आपल्या शरीरास निरोगी ठेवण्यासाठी देखील चांगले आहे. हे सामान्यतः स्कॅलियन, हिरव्या पाले कांदा किंवा वसंत कांदा म्हणून ओळखले जाते.चिनी खाद्यपदार्थांमध्ये आणि भरपूर प्रमाणात जीवनसत्त्वे असल्यामुळे हिरव्या कांद्याचा सर्वाधिक वापर केला जातो. हे साध्या कांद्यापेक्षा चवदार आहे. त्याच्या थोड्या वापराने डिशची चव दुप्पट होते. आपण इच्छित असल्यास, आपण त्याची भाजी तयार करू शकता किंवा ती कच्ची खाऊ शकता.काही संशोधनानुसार हे कोलेस्ट्रॉलची पातळी कमी करण्यास, हृदयविकाराचा झटका आणि स्ट्रोकचा धोका कमी करण्यास खूप उपयुक्त आहे. नक्कीच, आपण हिरव्या ओनियन्स खाल्ले, परंतु निश्चितच आपल्याला त्याचे फायदे आणि तोटे याची जाणीव होणार नाही. तर, या लेखात हिरव्या ओनियन्स खाण्याचे फायदे आणि तोटे याबद्दल आपल्याला माहिती द्या. पण त्याआधी हिरवा कांदा म्हणजे काय ते जाणून घ्या.

कांद्याची पात म्हणजे काय

कांद्याची पात हा साधा कांद्याचा एक प्रकार आहे. त्यात गडद हिरव्या पानांसह लहान पांढरे कांदे आहेत. हा कांदा प्रामुख्याने गार्निशिंगसाठी वापरला जातो. तथापि, काही लोक अन्नाचा सुगंध वाढविण्यासाठी देखील याचा वापर करतात. जरी ते पांढर्‍या रंगाचे आहे, परंतु लाल आणि पिवळ्या रंगाचे स्प्रिंग कांदे बर्‍याच ठिकाणी आढळतात. ही एक अष्टपैलू भाजी आहे, जी आशियाई पाककृतींमध्ये लोकप्रिय आहे, परंतु भारतातही आता ती बर्‍याच पदार्थांमध्ये घालून खाल्ली जाते. त्यामध्ये व्हिटॅमिन सी आणि फायबर असल्याने हे आपल्याला बर्‍याच रोगांशी लढण्यात मदत करते.

चांगली गोष्ट अशी आहे की ही भाजी वर्षभर बाजारात उपलब्ध असते, परंतु वसंत seasonतूमध्ये आपल्याला चांगल्या प्रतीची हिरवी कांदे मिळतात. जर ते कोशिंबीर, सँडविच आणि साल्सासह कोशिंबीरी म्हणून खाल्ले तर हिरव्या कांदा मधुर दिसत आहे. असे मानले जाते की हिरव्या कांद्याची उत्पत्ती पूर्वेकडे झाली आहे आणि शतकानुशतके चीन आणि जपानमधील लोकांचे आवडते खाद्य आहे. 2000 इ.स.पू. मधील चिनी इतिहासाच्या नोंदींमध्ये हिरव्या कांद्याचा उल्लेख आहे. चला आता हिरव्या ओनियन्सच्या फायद्यांविषयी तपशीलवारपणे जाणून घेऊया. आणि आपण हिरवे कांदे का खावे हे जाणून घ्या.

कांद्याची पात खाण्याचे फायदे

 • कर्करोगाचा धोका कमी करते
 • रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत करते
 • रक्तातील साखरेची पातळी कमी करते (मधुमेह)
 • हृदय निरोगी बनवते
 • हाडांची घनता सुधारित करते
 • पोटाच्या गुंतागुंत रोखण्यासाठी फायदेशीर
 • हिरव्या कांद्याची भाजी खाल्ल्याने पचन होण्यास मदत होते
 • हिरवा कांदा खाल्ल्याने होणा .्या फायद्यामुळे संसर्ग दूर करते
 • दृष्टी सुधारण्यात हिरव्या कांद्याचे फायदे
 • हिरव्या ओनियन्स त्वचेसाठी फायदेशीर आहेत
  हिरव्या कांद्याचे तोटे
 • जर पाहिले तर हिरव्या कांद्याचे फायदे अधिक आहेत आणि तोटेही कमी आहेत. परंतु जर ते जास्त प्रमाणात सेवन केले तर ते आपल्यासाठी काही मार्गांनी हानिकारक असल्याचे सिद्ध होऊ शकते. खाली हिरव्या कांद्याच्या तोट्यांबद्दल जाणून घ्या.
 • ज्या लोकांना साधा कांदा खायला असोशी असेल त्यांना हिरव्या कांद्याची gicलर्जी देखील असू शकते.
 • जास्त प्रमाणात हिरव्या कांद्याचे सेवन केल्याने हृदय व रक्तवाहिन्यासंबंधी रोग होऊ शकतात. त्यामध्ये जास्त प्रमाणात असलेले कॅल्शियम यासाठी जबाबदार असू शकते.
 • ज्यांना कांद्याचा गंध सहन होत नाही त्यांनी ते सेवन करू नये कारण हिरव्या कांदा खाण्यानेही तोंडातून दुर्गंधी येऊ शकते.

हिरव्या कांद्यामध्ये फायबरचे प्रमाण जास्त असते. म्हणून, जास्त प्रमाणात हिरव्या कांद्याचे सेवन केल्याने गॅस, मळमळ आणि उलट्यांचा त्रास होऊ शकतो. म्हणून, हे कमी प्रमाणात वापरा.

आवर्जून वाचा >>

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to top
error: Content is protected !!