बदाम खाण्यामुळे होणा s्या फायद्यांविषयी प्रत्येकाला माहिती असते आणि लोकांना याची जाणीव असणा it्यांनी आपल्या आहारात याचा समावेश केला असावा. कुरकुरीत आणि प्रथिनेयुक्त बदाम खाण्यामध्ये फायबर आणि ओमेगा 3 असते. चाचणीसह निरोगी गुण हे अनेक लोकांचे आवडते कोरडे फळ आहेत. परंतु भिजलेल्या बदामांचे सेवन अधिक फायदेशीर आहे की वा वाळलेल्या बदामाचे सेवन अधिक फायदेशीर आहे याबद्दल लोकांमध्ये संभ्रम आहे. येथे आम्ही तुम्हाला सांगत आहोत की वाळलेल्या बदाम खाल्ल्याने तुम्हाला काय मिळते आणि भिजलेल्या अन्नाचा तुम्हाला किती फायदा होईल.बरेच लोक संपूर्ण रात्रभर पाण्यात भिजत ठेवतात, परंतु तुम्ही त्यांना  तास भिजत ठेवले तरी ते ठीक आहे. हे खरं आहे की भिजवलेले बदाम सुका बदामांपेक्षा स्वस्थ असतात, कारण ते खाण्यास मऊ असतात आणि पचन करणे सोपे असते. भिजवलेल्या बदामांपेक्षा शरीर त्वरीत पोषण स्वीकारते. त्याच वेळी बदाम त्याच्या बाह्य थरशिवाय खाल्ल्यास हे बरेच चांगले आहे कारण बाह्य थरात एन्झाइम इनहिबिटर आहे. हे पचन आणि शोषण प्रभावित करू शकते. एका दिवसात एक व्यक्ती सुमारे 8-10 बदाम खाऊ शकते.

  • पचन चांगले
    वाळलेल्या बदामाच्या तुलनेत भिजवलेले बदाम एंजाइम सोडण्यास मदत करतात, जे पाचन प्रक्रियेसाठी चांगले असतात. बदाम हे आरोग्यासाठी सर्वात मधुर आहार आहे. मोनोसेच्युरेटेड फॅट्स बदामाच्या आत असतात ज्यामुळे उपासमारीला बळी पडतात आणि ते पूर्ण होतात. याद्वारे आपण वजन वाढणे देखील थांबवू शकता.
  • कोलेस्टेरॉल बरा
    हे खरं आहे की भिजलेले बदाम खाल्ल्याने हृदय निरोगी राहते आणि खराब कोलेस्ट्रॉलपासून मुक्त होते आणि चांगले कोलेस्ट्रॉल वाढते.
  • वजन वाढविणे प्रतिबंधित करा
    त्यात असलेले व्हिटॅमिन ई भिजलेले बदाम खाऊन अँटीऑक्सिडेंटचे काम करते. बदामातील हा घटक मुक्त रॅडिकल्सपासून उद्भवणार्‍या वय आणि जळजळ होण्यापासून प्रतिबंधित करतो.

बदाम खूप चांगले भिजवले
कोणत्याही भिजलेल्या बदामांची आणि वाळलेल्या बदामांची निवड करणे ही चवचा मुद्दा नसून अधिक आरोग्यदायी आहे. भिजवलेल्या बदामाच्या सालामध्ये टॅनिन असते जे पोषकद्रव्ये शोषण्यास प्रतिबंध करते. बदाम भिजल्यानंतर त्यांचे सोलणे अगदी सोपे होते. यानंतर हे ड्रायफ्रूट त्याचे सर्व पोषक सहजतेने सोडण्यास सक्षम आहे.खाणे सोपे आहे भिजवलेले बदाम सुक्या बदामांपेक्षा मऊ आणि पचविणे सोपे आहे. यानंतर ते पोषक तत्वांच्या चांगल्या शोषणासाठी उपयुक्त ठरतात.

आवर्जून वाचा >>

 

 

error: Content is protected !!